Xem chủ đề - Hiếm Muộn (Do dính và tắc 2 vòi trứng)

Hôm nay, 23 Tháng 4 2014, 21:20

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 82 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5 ... 9  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: Hiếm Muộn
Gửi bàiĐã gửi: 26 Tháng 4 2009, 14:54 
Ngoại tuyến

Cảm ơn các bạn đã tận tình giải đáp thắc mắc của mình. Khi nào có em bé nhất định mình sẽ báo cho các bạn hay nhé. Mình ở TP.HCM chứ không phải ở Hà Nội. Mấy bạn ở đâu thế.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Hiếm Muộn
Gửi bàiĐã gửi: 27 Tháng 4 2009, 16:09 
Ngoại tuyến
Hình đại diện của thành viên

tamlua đã viết:
Cảm ơn các bạn đã tận tình giải đáp thắc mắc của mình. Khi nào có em bé nhất định mình sẽ báo cho các bạn hay nhé. Mình ở TP.HCM chứ không phải ở Hà Nội. Mấy bạn ở đâu thế.

OK, chúc bạn sớm có em bé nhé! Mình ở Hà Nội :ymhug:

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 16 Tháng 5 2009, 20:17 
Ngoại tuyến

em bi kinh nguyet ko deu da ket hon 2 nam roi ma chua co em be. ai co dia chi nao chua tot van de cua em mach em voi. em o vinh phuc

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 5 2009, 00:28 
Ngoại tuyến

Việc kinh nguyệt không đều thì không liên quan trực tiếp tới việc chưa có em bé bạn à. Nó chỉ là biểu hiện của một vấn đề bệnh lý nào đấy. Bạn nên đến các bệnh viện phụ sản để khám xác định nguyên nhân và điều trị.

Mình không có thông tin gì về các cơ sở khám và chữa bệnh ở Vĩnh Phúc. Mình giới thiệu cho bạn những bệnh Viện uy tín ở Hà Nội nhé!

Bệnh viện phụ sản Trung Ương (Bệnh viện C)
Địa chỉ: 43 Tràng Thi, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Điện thoại: (04) 8254637

Bệnh viện Phụ Sản Hà Nội
Địa chỉ: 929 Đê La Thành, Ba Đình, Hà Nội

Ngoài ra, mình có biết phòng khám của BS Phạm Huy Hiền Hào. Bác sỹ này làm ở bệnh viện C, đồng thời cũng là giảng viên trường ĐH Y Hà Nội.
Địa chỉ: 6 Triệu Quốc Đạt
Lịch làm việc: 17h-20h các ngày trong tuần

Đã 2 năm mà vẫn chưa có em bé thì bạn phải đi khám sớm nhất có thể. Động viên cả chồng đi khám nữa bạn à. Vì nguyên nhân 50% từ phía ông xã.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 20 Tháng 5 2009, 17:02 
Ngoại tuyến

Chào cả nhà, em là thành viên mới và cũng có vấn đề với việc có con.
Cả nhà giúp em với nhé. Chu kỳ kinh nguyệt của em dài 42 ngày (6 tuần). Em đã theo dõi được 4 chu kỳ liền nhau đều như vậy rồi. Em thả từ tháng 9 năm ngoái. Hôm rồi sốt ruột quá đi khám phụ khoa thì bác sỹ kết luận em bị viêm CTC và lộ tuyến 1cm. Đúng hôm bác sỹ đặt cho em viên thuốc đầu tiên thì bảo là có hiện tượng rụng trứng, bảo về 2 vc quan hệ. Tính tới nay là được 14 ngày rồi ạ. Nhưng em vừa thử QT thì vẫn 1 vạch thôi. Mọi người vẫn bảo là sau khi trễ kinh 1 tuần mới thử nhưng cũng có tài liệu bảo là sau XXX 14 ngày là thử được rồi. Em muốn hỏi các chị có kinh nghiệm là vòng kinh của em dài như thế thì ngày rụng trứng là ngày nào nhỉ? Và cái vụ viêm lộ tuyến gì đó thì có ảnh hưởng như thế nào tới khả năng thụ thai? Em cảm ơn cả nhà.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 20 Tháng 5 2009, 17:46 
Ngoại tuyến

Bạn ơi, hiện tượng rụng trứng xảy ra vào thời điểm trước kỳ kinh khoảng 14 ngày. Nếu chu kỳ là 42 ngày thì sẽ rụng vào khoảng ngày thứ 28 (chắc là khoảng từ ngày thứ 27-29) của chu kỳ. Mà chu kỳ của bạn cũng dài nhỉ!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 22 Tháng 5 2009, 11:00 
Ngoại tuyến

Chị Mai Hương ơi, hôm bác sỹ bảo vc em xxx là hôm thứ 18 của chu kỳ. Thế thì tại sao bác sỹ lại bảo có hiện tượng rụng trứng nhỉ?

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 22 Tháng 5 2009, 12:41 
Ngoại tuyến

khanhvi đã viết:
Và cái vụ viêm lộ tuyến gì đó thì có ảnh hưởng như thế nào tới khả năng thụ thai?

Bạn ơi, bạn nên hỏi lại BS xem vụ này thế nào, có nặng lắm không? Vì theo thông tin mình biết thì nếu không điều trị triệt để vụ này thì sẽ khó có thai, trường hợp có thai thì thai nhi có nguy cơ bị nhiễm khuẩn ối, bị sảy, bị đẻ non... Theo mình thì bạn cứ điều trị xong đâu đấy rồi hẵng có thai.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 22 Tháng 5 2009, 12:47 
Ngoại tuyến

khanhvi đã viết:
Chị Mai Hương ơi, hôm bác sỹ bảo vc em xxx là hôm thứ 18 của chu kỳ. Thế thì tại sao bác sỹ lại bảo có hiện tượng rụng trứng nhỉ?

Cách mình tính ở trên là theo kinh nghiệm tìm tòi, hỏi han trước đây. Mà mình kiểm tra sách của mấy chị học Sản cũng thấy như vậy mà. Nhưng chắc cũng tuỳ từng người :)
Có thể bác sỹ của bạn đã dựa vào kết quả siêu âm nang noãn, hay địch âm đạo... Hôm đấy bạn có siêu âm buồng trứng không :-\

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 22 Tháng 5 2009, 16:57 
Ngoại tuyến

4you đã viết:
khanhvi đã viết:
Và cái vụ viêm lộ tuyến gì đó thì có ảnh hưởng như thế nào tới khả năng thụ thai?

Bạn ơi, bạn nên hỏi lại BS xem vụ này thế nào, có nặng lắm không? Vì theo thông tin mình biết thì nếu không điều trị triệt để vụ này thì sẽ khó có thai, trường hợp có thai thì thai nhi có nguy cơ bị nhiễm khuẩn ối, bị sảy, bị đẻ non... Theo mình thì bạn cứ điều trị xong đâu đấy rồi hẵng có thai.

Hôm đó bác sỹ có hỏi em đã muốn có con ngay chưa? em bảo muốn lắm rồi. Thế là bác sỹ cho em thuốc đặt chứ không nói em phải xử lý cái vụ lộ tuyến đó thế nào chị ạ.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 82 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5 ... 9  Trang kế tiếp

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến4 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.