Xem chủ đề - Sau mo chua ngoai tu cung

Hôm nay, 29 Tháng 11 2014, 15:16

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 2 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Sau mo chua ngoai tu cung
Gửi bàiĐã gửi: 20 Tháng 6 2010, 16:27 
Ngoại tuyến

Em sinh nam 1983, lap gia dinh tu 02/11/2009. vo chong em chua muon co con ngay, nhung ko muon dung bien phap tranh thai nao ca, vi so anh huong sau nay. em chi tranh bang cach tinh ngay va sau khi quan he xong em di tam luon (thay nguoi ta bao muon co con thi quan he xong phai nam yen may tieng nen em lam nguoc lai) ket qua la em da ko co thai suot may thang qua (khong biet co phai la do em lam the tranh duoc hay do mot trong hai vo chong co van de ve vo sinh nua). den thang 5 vua roi, vo chong em quyet dinh de sinh con, ket qua la....thai ngoai tu cung, hic...em vua mo hom 05/6/2010, bac sy bao mot voi chung cua em hoi bi cung, nhung da thong cho luon roi, voi chung, buong chung duoc bao ton va khong bi cat gi ca. den nay suc khoe da kha hon roi. Vet mo kho rao.kha dep.nhung khi em di kham lai bac sy an vao ra nuoc dich mau vang, bac sy bao ko sao va dung bong sat khuan nan het dich di bao hom sau kham lại.hom sau em den bac sy an vao, vet mo kho khong con dich vang nua.bac sy bao on roi.va ko phai den kham nua.nhung hom nay em lai thay o vet mo co it dich tiet ra.em mua thuoc sat trung va bong y te tu nan dich ra nhu bac sy da lam hom truoc.vet mo ko sung do, ko bi dau.em khong biet nhu the co phai bi nhiem trung roi ko? va em ua mo nhu the phai kieng quan he trong vong bao nhieu thang, bac sy mo cho em noi em co the co thai ngay thang sau cung dc, khong can kieng, con nhieu nguoi thi khuyen em nen kieng mot vai nam. chong em la con mot. em rat hoang mang, vi ca nha deu mong co em be som som.em nghe noi sau mo chua ngoai rat de bi tac voi chung.phai sieu am voi chung j do truoc khi co em be lai. cho em hoi sieu am voi chung the co dau khong? sieu am ben trong hay ngoai bung thoi? hic hic bi jo em da di sieu am duoc chua? em mo duoc nua thang rui hic hic em lo lang lam... co ai giup em voi

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết: Re: Sau mo chua ngoai tu cung
Gửi bàiĐã gửi: 25 Tháng 6 2010, 14:49 
Ngoại tuyến

BS xin trả lời bạn như sau:
- Đúng như BS chuyên khoa sản đã mổ cho bạn nói bạn có thể có thai ngay không hề ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả mẹ và con.
- Tại vêt mổ đôi khi sau một thời gian có nổi nốt và rỉ nước vàng đấy có thể là do chỉ khâu cơ bụng được đùn ra ,điều này không đáng ngại chỉ cần sát trùng vết đó rồi băng kín lại thay băng hàng ngày là ổn . khi nốt chỉ lộ ra nhờ y tá cắt đi là khỏi.
- vấn đề có thai lại không đơn giản đâu vì trước đó bạn không áp dụng biện pháp tranh thai nào mà vẫn lâu có thai nên tâm lý phải thật thoải mái .( Tham khảo bài chuyện phòng the của tôi viết trong mục giải trí ấy)
- Trong thực tế tôi thấy nhiều trường hợp chửa ngoài tử cung bị mổ nhưng bên còn lại vẫn tốt thì vẫn sòn sòn đồ rê mí phanh không kịp ấy chứ . chúc bạn sớm có niềm vui . nhớ mời ăn thôi lôi cháu nhé./.

Trọn đời mãn kiếp vợ chồng song đôi

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 2 bài viết ] 

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.