Xem chủ đề - Tử cung có vách ngăn - cần tư vấn giúp

Hôm nay, 31 Tháng 7 2014, 06:15

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 17 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
Gửi bàiĐã gửi: 06 Tháng 9 2010, 10:20 
Ngoại tuyến

Em chào anh chị bác sỹ !
Xin anh chị tư vấn giúp em với . Em năm nay 21 tuổi , em mắc bệnh tử cung có vách ngăn . Cách đây 1 tháng em đã sinh em bé , nhưng nó yếu quá và không sống được , nó chỉ được 7 tháng tuổi. Nếu giờ em muốn có em bé thì chỉ mang bầu được 7 tháng là em bé lại trào đời . Các bác sỹ nói em phải xuống Hà Nội phẫu thuật cắt bỏ vách ngăn thì mới sinh được em bé . Giờ em muốn xin lời tư vấn của anh chị . Em nghe nói phải chờ 1 năm sau mới đi phẫu thuật được không biết điều đó có đúng không .Giờ em muôn đi phẫu thuật luôn được không ạ và phẫu thuật ở bệnh viện nào ? em ở Vĩnh Phúc . Rất mong các bác sỹ tư vấn giúp em . Em cảm ơn nhiều !

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 07 Tháng 9 2010, 18:33 
Ngoại tuyến

sao không có ai trả lời tư vấn giúp vợ chồng tôi vậy ?

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 09 Tháng 9 2010, 22:12 
Ngoại tuyến
Hình đại diện của thành viên

vanhai2508 đã viết:
sao không có ai trả lời tư vấn giúp vợ chồng tôi vậy ?
Bạn ơi, cái này mình nghĩ bạn nên xuống Hà Nội và khám lại thôi. Bạn có thể đến bệnh viện Phụ sản Hà Nội hoặc Sản C (Phụ sản Trung ương).

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 16 Tháng 9 2010, 12:47 
Ngoại tuyến

Bạn ơi, theo mình bạn phải đến vienj C để khám thôi vì hiện nay chỉ có viện C mới áp dụng phương pháp kỹ thuật cắt vách ngăn mới. Mình cũng bị chuẩn đoán là tử cung hai buồng nhưng bác sĩ không điều trị vì phải có thai tự nhiên trước nếu bị sảy thai hoặc đẻ non thì mới điều trị. Thong thường thì phẫu thuật có 3 bước: bước 1 phải làm phẫu thuật nội soi cắt vách ngăn. Bước 2 là phẫu thuật tạo hình tử cung. Bước 3 là Thụ tinh ống nghiệm để cấy vào tử cung. Tớ tham khảo trên mạng thấy có người bị bệnh này nhưng sau khi phẫu thuật tạo hình tử cung đã mang thai tự nhiên đấy.
Bạn nên đến viện C để khám và bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn cách giải quyết.Bạn đừng lo lắng nhiều nhé vì hiện nay khoa học rất tiến bộ nên sẽ không quá khó khăn để xử lý đâu.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 9 2010, 07:34 
Ngoại tuyến

vâng . em cảm ơn rất nhiều !

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 9 2010, 07:39 
Ngoại tuyến

anh chị cho em hỏi thêm chút nha . Em muốn biết chi phí cho những lần phẫu thuật đó hết khoảng bao nhiêu ạ .

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 9 2010, 12:26 
Ngoại tuyến

Theo minh biet chi phi phau thuat thi mat khoang 10 trieu, con chi phi thu tinh trong ong nghiem cung kha dat ban a, chac cung phai khoang tren 50 trieu day.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 9 2010, 14:34 
Ngoại tuyến

Dạo này tớ có thú đi tìm hiểu & lượn lờ các diễn đàn, ghé qua WTT thấy có mẹ chia sẻ nè!
Beemer đã viết:
Giống hệt tớ! Mà có khi còn không bằng.
Khi tớ mang thai Beem được 33 tuần, đột nhiên đau bụng theo cơn, y như đau đẻ (ấy là BS bảo thế), vào BV thì BS siêu âm thấy có vách ngăn tử cung, nên tử cung chật, bị gò nhiều, phải nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng, tiêm, uống thuốc... rồi theo dõi trọng lượng thai để mổ sớm, vì nếu để to quá sẽ vỡ vách ngăn thì sao đấy, lằng nhằng lắm, chả biết được. Nên theo chỉ định của BS thì dưới 3kg là phải mổ, nhưng khi em 34,5 tuần SA thấy con mới 2.4kg, BS chỉ định là 36 tuần mổ. Cuối cùng 36 tuần mổ thì Beem tận 3.2kg, theo BS thì khá nguy hiểm đấy nhưng trộm vía không sao. Bây giờ khi đã đẻ xong xuôi, đi khám lại thì mới biết là hoá ra không phải chỉ có vách ngăn mà là tử cung 2 buồng trái /phải. Nghĩa là tử cung ng ta to 1 thì tớ chỉ có 1/2. Híc, hèn gì con bé ở trong bụng không quay đầu được, đạp tứ lung tung :8:
Túm lại là không lo đâu, tử cung có vách ngăn thì mổ đẻ, chứ không đẻ thường được, thế thôi.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 9 2010, 16:46 
Ngoại tuyến

em cám ơn anh chi nhiều lăm! . Lần trước mang thai được 7 tháng thì em sinh nhung bé đã ra đi. Giờ ko có tiền đi chữa bệnh, mà lại muốn sinh em bé thì ko biết có đc ko. Em sợ lắm, lần này mà lại bị mất bé nữa thì ko biết em có sống nổi ko. Ông trời thật nhẫn tâm đã lấy đi thứ quý giá nhất của đời em. Em buồn nhiều lắm.

Sửa lần cuối bởi vanhai2508 vào ngày 17 Tháng 12 2010, 11:40 với 1 lần sửa trong tổng số.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 18 Tháng 9 2010, 11:20 
Ngoại tuyến

vanhai2508 đã viết:
em cám ơn anh chi nhiều lăm! Gia đình em lấy đâu ra nhiều tiền vậy để đi viện. Lần trước mang thai được 7 tháng thì em sinh nhung bé đã ra đi. Giờ ko có tiền đi chữa bệnh, mà lại muốn sinh em bé thì ko biết có đc ko. Em sợ lắm, lần này mà lại bị mất bé nữa thì ko biết em có sống nổi ko. Ông trời thật nhẫn tâm đã lấy đi thứ quý giá nhất của đời em. Em buồn nhiều lắm.

Dung buon nhieu em ah. Minh co benh thi minh phai kien tri, co gang va giu vung niem tin.Nhieu luc chi cung nan lam nhung cu nghi la minh co benh ma minh lai nhu vay thi nguoi than cua minh se lo lang biet chung nao. The nen tu ban than minh phai co gang em ah. Chi cung rat may man la ong xa chi luon cam thong va an ui minh. Chi luon nghi du co mot % hi vong minh cung hi vong em ah. Co gang em nhe.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 17 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế tiếp

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến2 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.